Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 43/62 đầuđầu ... 33414243444553 ... cuốicuối
    kết quả từ 421 tới 430 trên 617

Ðề tài: Giải số - Tử Vi

Cảm ơn
        16
        trong 8 bài viết

@ Nhuận bảo
        hì, mình không biết nữa, thấy nhuanbao thì tự nhiên đọc thành Nhuận bảo thôi
        chúc cho bạn tìm được câu trả lời cũng như những lời khuyên hữu ích từ chú vuivui
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "Phúc Lộc 86" về bài viết có ích này:

nhuanbao (19-04-11)

Cảm ơn
        5
        trong 4 bài viết

@Phucloc: thấy bạn hanhphuc lại nghĩ tới mình, tụi giống nhau đều tử vi kình dương lại phận nữ nên hanh phúc khó mà trọn vẹn, mình có nghe bác Tân bên tử vi lý số giải cho mình Bác dạy rằng tử vi là ông vua kình dương là cây kiếm tử vi gặp kình dương như vua gặp kiếm báu...
        Mình chẳng biết phía trước mình là gì, nhưng mình cứ đi và với mình tử vi là ngôi sao cao quý và nhân hậu nhất, dù rắn rổi tới đâu dù cao ngao tới đâu thì vẫn nhân hậu...
        thay đổi nội dung bởi: hanhphuc, 16-04-11 lúc 18:04

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "hanhphuc" về bài viết có ích này:

Phúc Lộc 86 (16-04-11)

Cảm ơn
        5
        trong 4 bài viết

Chúc bạn may mắn và hạnh phúc ...

6. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "hanhphuc" về bài viết có ích này:

daoviet_87 (09-07-12),Phúc Lộc 86 (16-04-11)

Cảm ơn
        13
        trong 9 bài viết

Chào chú Vuivui,

Cháu đã đọc rất nhiều giải đoán của chú cho các bạn thành viên khác và cháu vô cùng khâm phục khả năng giải đoán cũng như tâm huyết chú đã dành cho các bạn ấy. Trước đây, cháu đã có lần gửi tin nhắn vào hộp thư của chú nhờ chú xem giúp nhưng sau nhận được thông báo của chú là gửi yêu cầu lên diễn đàn do vậy, hôm nay cháu mạn phép gửi lại và thật sự rất mong được chú xem giúp.
        Dưới đây là thông tin về vợ chồng cháu:
        Janas sinh ngày 2-11-1977 DL lúc 18:30
        Chồng Janas sinh ngày 20-6-1973 DL lúc 20h
        -Janas là con một trong gia đình, bị tật bẩm sinh nửa người bên phải.
        -Trượt năm đầu ĐH (1995).
        -Năm 2000, Janas tốt nghiệp ĐH nhưng thất nghiệp đến năm 2003 và năm 2009, lại thất nghiệp bây giờ.
        -Năm 2006, cháu kết hôn.
        Chồng Janas là con trưởng trong gia đình 3 anh em trai.
        -Năm 2005, 2006, 2007: làm ăn thất bại, nợ nần khá nhiều.
        -Sức khỏe yếu, hay ốm đau.

Chú Vuivui ơi, chú làm ơn xem giúp vợ chồng cháu chuyện con cái, gia đạo và công việc nhưng chủ yếu là chuyện con cái ạ. Vợ chồng cháu cưới đã gần 5 năm mà vẫn chưa có con, cháu rất mong sớm nhận được hồi âm của chú.
        Janas chân thành cảm ơn chú Vuivui rất nhiều.
        thay đổi nội dung bởi: Janas, 17-04-11 lúc 08:16

Cảm ơn
        801
        trong 448 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Phúc Lộc 86 Xem bài gởi
        Đúng là nếu tiền vào tận tay thì khả năng từ chối là rất khó. Nhưng PL được cảnh báo trước thế này , hi vọng từ giờ trở đi, mỗi lần đc LỘC trời cho thì sẽ cười bé đi 1 tý. hiii

Nói theo kiểu vui vui tý thui, nếu có gì mạo phạm thì coi như gió thoảng qua thui nhé, Htruongdinh
        hihihihi...HTD tham gia chủ đề giải số cho vui một tý, hy vọng làm giảm stress cho mọi người.
        thay đổi nội dung bởi: htruongdinh, 19-04-11 lúc 13:01

Cảm ơn
        7
        trong 281 bài viết

Chào cháu nhuanbao.
        Trước, chú đã xác định mệnh chủ của cháu là nhị hao. Vì vậy mà không vui, nhìn tới số của phucloc, lại thấy còn mệt mỏi hơn. Nên buồn mất một dạo mà làm cho không gian chủ đề này trở nên ảm đạm, thời gian cũng uể oải chán chả buồn đi. Vừa rồi có cởi mở một chút với phucloc mà cố nhìn lại lá số của nhuanbao, hy vọng một chút là mệnh chủ sẽ là cự môn. với mệnh chủ này thì chủ mệnh cung cũng là nó luôn, sẽ được hưởng cự hóa lộc hao, thiên ri cơ tuần mà quan sẽ được thái dương hoa quyền và phúc chế tài. Như thế là số rất hay. Một lá số của ông quan hợp với ngành công an. Chỉ tội giỏi ăn hối lộ, gắn hỏa tinh hãm ở thiên ri thì ra ngoài hành hạ, làm khổ nhân dân. Nhưng được cái là số mình sướng. Dù sao cũng còn thấy vui vì người có số không khổ. Còn cái chuyện kia thì là chuyện của lịch sử, để nhan dân phán quyết. Nên mới hỏi cháu có làm ngành công an không ? Nay thì khẳng định là không phải rồi.
        Mà sao, cách cục cự môn nó mạnh thế, mà không "buộc" được nhiều người có cùng số được hưởng nó nhỉ, lại nảy ra cái mệnh chủ Hao kia mới lạ chứ ! Nói là nói vậy thôi, chứ mỗi mệnh chủ đều là độc lập với nhau mà. Có ái khi sinh ra lại có quyền lựa cho mình được sao mạng nào chiếu đâu. Nếu được như thế, thế gian đã toàn người tốt rồi.
        Thôi, chịu khó chờ mai kia chú mới viết cho cháu. Chứ nếu là cự môn, chú viết liền bây giờ. hi hi ...
        Tạm biệt cháu.

Cảm ơn
        16
        trong 8 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hanhphuc Xem bài gởi
        @Phucloc: thấy bạn hanhphuc lại nghĩ tới mình, tụi giống nhau đều tử vi kình dương lại phận nữ nên hanh phúc khó mà trọn vẹn, mình có nghe bác Tân bên tử vi lý số giải cho mình Bác dạy rằng tử vi là ông vua kình dương là cây kiếm tử vi gặp kình dương như vua gặp kiếm báu...
        Mình chẳng biết phía trước mình là gì, nhưng mình cứ đi và với mình tử vi là ngôi sao cao quý và nhân hậu nhất, dù rắn rổi tới đâu dù cao ngao tới đâu thì vẫn nhân hậu...
        Thật ra , mỗi người một quan điểm bạn à. Cái chính là nên tin vào những thứ tích cực Dù điều đó có đúng hay không thì cũng tạo 1 niềm tin với bạn ngay hiện tại. hii., và coi những khía cạnh không tốt từ lá số là 1 thứ phòng bị khiến ta luôn phải cảnh giác, đề phòng.
        Những lời bạn nói rất mang tính tích cực cho cả bạn và mình. hiii
        Cảm ơn bạn nhiều

Tớ thích tử vi, vì qua đó tớ cảm thấy có định mệnh, có ông trời.
        Dù sao cái tâm hướng thiện cũng là 1 quả phúc rồi

tớ chỉ mơ tới 1 gia đình nhỏ hạnh phúc và những đứa con xinh. Nhưng có nói gì thì chữ "Tham" cũng hiện to đùng ở lá số,hi. Nên k thể mạnh mồm được.

Chúc bạn hạnh phúc như nick của bạn. hiii
        thay đổi nội dung bởi: Phúc Lộc 86, 20-04-11 lúc 12:35

Cảm ơn
        16
        trong 8 bài viết

HI Htruongdinh
        Vui vì những lời Htruongdinh tâm sự, qua đó hi vọng mình cũng làm được và tự tin nói dc "Tham ơi !!!! Chào mi, hi, hi...hi, hi".
        Mình cứ nhìn chằm chằm vào câu " Tâm là gốc con người, tài là ngọn" Thích lắm, nhưng chả biết pải bầy tỏ lại ntn. hii

Mình hay đi chùa, và đọc cũng tương đối sách nhà phật, mỗi lúc như thế, mình cảm thấy thật thanh thản.Mỗi khi gặp phải chuyện không vui thì mình nghĩ chắc do kiếp trước mình nợ nần gì cái người gây chuyện buồn cho mình, nên bây h phải trả, và mình tin vào nhân quả. May là từ bé tới giờ mình chưa bao giờ làm hại người khác.

Việc HTD kể về cách biết số và loại trừ chữ tham, hi vọng sau này PL có thể áp dụng dc. hii. Tinh thần là thế dẫu biết cuộc sống muôn hình vạn trạng. hiii.
        Những biện minh của HTD cho những lần nhường nhịn của mình dễ chấp nhận thôi, vì đối tượng nhường cũng có nhiều điểm k may trong cuộc sống, hoặc thua mình. Thật ra ông trời biết cả, hii. Nên đó là 1 cách tạo quả phúc cho kiếp này hoặc kiếp sau

Nếu số đã k giữ đc tiền, thì nên dùng nó vào việc có ích như từ thiện chẳng hạn. Mất mát hay thiệt thòi về tài chính thì còn dễ xử lý và chỉ là con tép so với việc mất mát tình thân và cô đơn. Nên PL luôn nghĩ nó theo hướng tích cực. Trước tới h, PL chưa bao giờ buồn và lo về tiền, nhưng vì là người nhạy cảm và cả nghĩ nên hay bận tâm về tình cảm.

****Trong cả năm Canh Dần, HTD cũng nhiều lần từ chối cơ hội nhận tiền dù tiền đó xứng đáng với công sức mà HTD bỏ ra.
        Nhờ vậy, HTD cũng được bình yên năm Canh Dần
        **** ---->> một năm kết thúc thật tốt đẹp hiiii.
        Chúc cho năm nay HTD gặp nhiều thuận lợi và may mắn
        (lá số của mình khá có duyên với những người làm nghề xây dựng, bác sỹ, công an, luật, đất. Mình thấy ông nào làm nghề xây dựng mà mình quen... toàn giàu và dê và có mèo nhỏ) hiii

Mình ngại nói dài, dù vốn văn vẫn còn. nhưng vì sợ nhiều người thấy phiền vì mình ở lâu tại topic, choán hết chỗ người khác.

Dù thế nào cuộc đời cũng rất nhiều bất ngờ. PL cũng muốn xem phúc phần mình to cỡ nào. hiiii. Nhưng dù thế nào thì cứ vui ngay nếu có thể đã. Nghĩ tích cực là 1 liều thuốc để giữ cho 1 tâm hồn mạnh khỏe. May mà chú VUI thương tình nói ra nhận định của chú về PL, không thì ngồi mà tưởng tượng theo chiều hướng xấu còn mệt hơn
        Chủ yếu là em Tấu thơ , mà sao PL văn còn lai láng quá, nhưng thôi, dừng ngay thui. hiii
        , ( muỗi đốt tùm lum, từ nãy h nghĩ và trả lời HTD, Con muỗi nào lảng vảng trước màn hình máy tính là bị tóm luôn) hô hô. G9

12. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "Phúc Lộc 86" về bài viết có ích này:

htruongdinh (17-04-11)

Cảm ơn
        16
        trong 8 bài viết

@ Chú VUIVUI
        Kết thúc việc giải đoán lá số của cháu, 1 lần nữa cháu thành thật cảm ơn chú rất nhều.
        Chúc chú mạnh khỏe

Cảm ơn
        60
        trong 13 bài viết

Kính gửi chú Vuivui

Cháu đọc đi đọc lại rất nhiều lần topic này của chú, từng bài từng bài một. Nhiều lúc cháu muốn viết đôi lời về số phận của mình để nhờ chú xem dùm nhưng rồi vì ngại sợ làm phiền chú nên đành xóa bỏ đi. Cháu luôn tâm niệm rằng tử vi là thiên mệnh, mà đã là thiên mệnh thì sẽ ko thay đổi được, nhưng cứ mỗi một lần đọc topic là lại một lần thêm ham muốn được biết về bản thân sau này. Hnay cháu quyết tâm xếp hàng nhờ chú vậy, chú giúp dùm cháu với ạ

Cháu tên thật là: Phạm Thành Hưng (ko biết cái tên có ảnh hưởng đến số phận ko ạ)
        Đây là lá số của cháu

Sơ lược về con người
        1984: Cháu sinh ra trong đêm HN có một trân mưa kỷ lục, mọi người nói lại rằng trận mưa này còn lớn hơn nhiều so với đợt mưa cuối 10/2008 vừa rồi. Cháu biết nói rất rất sớm nhưng lại biết đi cực kỳ muộn
        1999: Mùa hè, cháu thi trượt cấp3 một số trường, phải học hệ đóng tiền
        2002: Mùa thu thi đỗ 01 trường đại học nổi tiếng HN
        2007: Tốt nghiệp ra trường

Trên đây là sơ lược về cuộc đời của cháu
        Mong chú xem giúp cho cháu về gia đình, vợ con và cuộc sống của cháu sau này như thế nào ạ.
        Cháu chờ tin của chú
        thay đổi nội dung bởi: con_nha_ngheo, 18-04-11 lúc 00:27
        a
        a
        a

cuộc sống là một sự công bằng mà đôi khi tại một thời điểm nào đó ta vẫn chưa nhân ra

Trang 43/62 đầuđầu ... 33414243444553 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn