Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 47/62 đầuđầu ... 37454647484957 ... cuốicuối
    kết quả từ 461 tới 470 trên 617

Ðề tài: Giải số - Tử Vi

Cảm ơn
        5
        trong 4 bài viết

@Cô Htruongdinh: mọi việc hình như phức tạp, hanhphuc dân nam bộ nói năng ko cẩn thận, thôi đây là comment cuối, chúc mọi người vui vẻ
        @Nhuận bảo: Bạn thử trì chú đại bi đi, sẽ thấy khá hơn rất nhiều, tánh mình dễ bùng phát như núi lửa, và nguội cũng nhanh, trì chú đại bi mình buông tay nhiều việc ... Trì chú đại bi là lời khuyên Bác Thủy Thổ dành cho mình khi mình nhờ Bác gieo cho mình một quẻ cuộc đời hỏi mình có hạnh phúc không, bác trả lời mình sẽ hạnh phúc và an lạc và giờ mình lại nói với bạn về chú đại bi, mong bạn may mắn và hạnh phúc với cuộc đời cũa mình
        @Bác Vui: cám ơn Bác lúc trước có ngó số, cám ơn câu phúc chế được tài, ah mà con ở ngoài béo chứ không gầy, người tròn trịa,đầy đặn cũng không béo lắm,nhưng dễ tăng cân,nhìn con ai cũng bảo mát và mướt,nên có biệt danh là "hiệp sỹ lợn" hay còn gọi "heo hồng", ah còn một tên nữa là "Gấu trúc", mặt hơi tròn, hình ovoan, răng trắng và rất đều, miệng cười tươi, mũi thẳng,mắt đen, mặt mũi khá hài hòa,ko fai đẹp lộng lẫy hay gì gì đó nhg cũng xinh xắn chút chút hy vong một vài thông tin về ngoài hình có thể giúp Bác xác định lại mệnh chủ của con vì con ghét hai em hao lắm ngoại hình con ryan có thể làm chứng Thôi con rút khỏi chủ đề, con về tvls đây, với con đó là nơi con học hỏi đc nhìu và có thêm rất nhiều bạn
        Kính chúc Bác và gia đình thật hạnh phúc
        thay đổi nội dung bởi: hanhphuc, 21-04-11 lúc 06:37
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "hanhphuc" về bài viết có ích này:

nhuanbao (20-04-11)

Cảm ơn
        14
        trong 4 bài viết

ychu nhận ra anh financier rồi. Anh ý trước có nói sang bên này đổi tên. Mà lá số không phải của mình ai dám nhận đâu. Trong đời chỉ được một lần chú vuivui xem cho thôi mà.

Cảm ơn
        0
        trong 3 bài viết

@Financier :
        Thứ nhất là chuyện chú vui xem số để giải đoán ko phải là quyền lợi, kiểu như đương nhiên là bạn có quyền lợi đòi hỏi được như thế .
        Thứ hai là : hôm mình chốt danh sách , mình đã báo với chú vui là có từng đó người , và chú đồng ý là giải quyết cho hết cái danh sách này cho xong . Như bạn nhìn thấy : đó là 1 công việc vất vả , tốn tâm huyết và công sức , mà không công , cũng như ko phải lúc nào cũng đem lại sự vui vẻ cho chú vui cả . Thế nên trường hợp của bạn nếu được , thì lúc nào chú vui giải quyết hết danh sách đó , thì mình sẽ hỏi lại chú ý. Chứ bây h mình cũng ko thể sửa đổi danh sách hay chèn thêm người vào được . Mong bạn thông cảm .

Cảm ơn
        9
        trong 3 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hanhphuc Xem bài gởi
        @Nhuận bảo: Bạn thử trì chú đại bi đi, sẽ thấy khá hơn rất nhiều, tánh mình hiếu thắng dễ bùng phát như núi lửa, và nguội cũng nhanh, trì chú đại bi mình buông tay nhiều việc ... Trì chú đại bi là lời khuyên Bác Thủy Thổ dành cho mình khi mình nhờ Bác gieo cho mình một quẻ cuộc đời hỏi mình có hạnh phúc không, bác trả lời mình sẽ hạnh phúc và an lạc và giờ mình lại nói với bạn về chú đại bi, mong bạn may mắn và hạnh phúc với cuộc đời cũa mình
        Mình cảm ơn bạn nhiều. Chúc bạn cũng may mắn và hạnh phúc nhé.

Cảm ơn
        7
        trong 281 bài viết

1. Phần giải này làm cháu liên tưởng đến một công việc phi pháp mà cháu sẽ làm trong tương lai, đúng không ạ?
        Không phải chỉ một việc. đó là một giai đoạn cuộc đời mà cháu luôn phải đối mặt với những tiêu chí, điều kiện sống và làm việc như vậy.
        2. Phần giải này làm cháu buồn nhất. Cháu muốn hỏi chú là mọi đứa con của cháu đều bất hiếu như vậy? Có phải khi nhiều tuổi, cháu sẽ tốn rất nhiều tiền cho việc chữa bệnh không ạ? Và khi đó cháu có thể sống với ai: vợ, vợ bé hay con ạ?
        cháu cứ hình dung một "bộ phim" trong đó cháu là nhân vật chính với ba bên giằng kéo, mỗi phía đều có mục đích và lợi ích riêng, nhiều khi cũng chẳng phải là vì lợi ích, mà chỉ vì nỗi niềm riêng. Khi ấy cháu sẽ hiểu được hoàn cảnh, và ứng xử của người có Hao Hỏa rồi Cơ Tuần. - say sưa và mộ đạo !
        3. Chú cho cháu hỏi, cháu có ly dị với người vợ đầu không, người vợ bé kia cháu sẽ công khai trong khi chưa ly dị với vợ đầu?
        Khó, nhưng có cũng như không. Không phải cứ cưa đứt đục suốt mà được.
        Cháu cứ nghiệm xem.
        4. Một điều quan trọng nhất, điều này cháu đã gõ vào lời nhờ chú từ năm ngoái nhưng chắc chú không chú ý. Đó là cháu muốn theo mẹ cháu đọc Kinh Phật tại gia, thì theo chú, Kinh nào hợp với hoàn cảnh của cháu? Việc đọc Kinh này có thể tác động thế nào đến cháu ạ?
        Đọc kinh phật thì vợ chồng dễ xa nhau, cũng chẳng giải được họa hại. Chỉ được cái thanh thản tâm não, tự an ủi, ru ngủ mình. Nhưng ngày càng vô trách nhiệm với người thân, bỏ mặc việc đời.
        Quan trọng là ở mình. Giữ cho tâm thiện, trách nhiệm với người thân, bươn trải với cuộc đời mới là người quân tử.
        @hanhphuc.
        Chú không dùng mệnh chủ để giải đoán, đặc biệt là hình tướng. Câu chú nói với nhuanbao là để phân biệt hai cuộc đời trên cùng một lá số. người cự mô và người Hao. còn hình tướng là do cách cục của mênh cung phối hợp với bố cục vận trình. Việc cháu béo tròn hay mập ú, chả liên quan gì đến Hao cả.
        Thân ái.
        thay đổi nội dung bởi: vuivui, 20-04-11 lúc 22:19

Cảm ơn
        752
        trong 350 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vuivui Xem bài gởi

Đọc kinh phật thì vợ chồng dễ xa nhau, cũng chẳng giải được họa hại. Chỉ được cái thanh thản tâm não, tự an ủi, ru ngủ mình. Nhưng ngày càng vô trách nhiệm với người thân, bỏ mặc việc đời.
        Quan trọng là ở mình. Giữ cho tâm thiện, trách nhiệm với người thân, bươn trải với cuộc đời mới là người quân tử.
        Chào chú Vui Vui
        HM nghĩ rằng chú đã nói sai bét rồi
        Kinh phật không bảo vợ chồng xa nhau,Phật nói nhân quả : họa hại do nhân biết nhân thì giãi được quả họa hại
        Niệm Phật đọc kinh mà được thanh thản tâm não thì đã chứng đắc rồi
        Phật độ tất cả chúng sanh chẳng phải độ riêng người thân của mình
        Giữ cho tâm thiện thì chính là Phật rồi sao lại phỉ báng kinh pháp của Phật mà bị khẩu nghiệp
        Những vị sư các nhà tu hành chánh đạo đang trong vòng lao lý bởi những kẽ ngu dốt chẳng phải là Quân tử sao?

Mong chú nghĩ lại
        Thân chào
        Hoa Mai

Cảm ơn
        7
        trong 281 bài viết

Chào cháu niceday
        Tên nick như con gái mà lại là con trai. con trai thực thụ, chứ dâu phải dạng con trai ẻo lả đâu. Số cháu tốt, mệnh chủ cũng hay. Là người năng động, tháo vát. học giỏi tuy không được như ý đúng học lực, giỏi ăn nói, ngoại ngữ văn chương đều hay, nhưng sự nghiệp không đi theo con đường này. Sớm có sự nghiệp và mau chóng ổn định. vừa làm nghề - tin học phần mềm - vừa kinh doanh nghề này. tuy chưa đọc lập tạo dựng cơ nghiệp, nhưng đã có dấu ấn trên thương trường rồi. Kết thúc đại vận này thì tài sản đã cỡ triệu phú đô la rồi. Vợ thì đẹp, nhưng bất hòa, hay ghen. Mà ghen cũng phải, vì có tính lả lướt, yêu hoa bướm.
        Phúc chế được tài, càng ngày càng giàu, sự nghiệp ổn định. Ra ngoài danh giá, làm việc có uy tín.
        Có diều sức "trai" không được bền, mà lại lả lướt là không hay. Cơm ăn còn chưa hết lại thíh ăn phở ! bậy vừa tôi nghe. Chú ý dễ gặp tai nạn gây thương tích trên chân tay, phổi yếu, hay bị viêm cấp, khó thở.
        Nói chung, số này tốt. Khi nào tới hàng đại gia, tài sản cớ trên 50 triệu usd thì báo chú. Chú đánh giá thì cũng không lâu nữa, cơ 10 năm đổ lại thôi.
        Lấy vợ trong dại vận này. Vợ là người tốt, gặp nhau nơi xa bản quán và trên đường công tác. Nhưng giai đoạn yêu nhau khá trắc trở, hay hiểu lầm nhau, hờn giận mất thì giờ.
        Cháu nghiệm lý luôn cho chú.
        Thân ái.

Cảm ơn
        7
        trong 281 bài viết

Chào chú Vui Vui
        HM nghĩ rằng chú đã nói sai bét rồi
        Kinh phật không bảo vợ chồng xa nhau,Phật nói nhân quả : họa hại do nhân biết nhân thì giãi được quả họa hại
        Niệm Phật đọc kinh mà được thanh thản tâm não thì đã chứng đắc rồi
        Phật độ tất cả chúng sanh chẳng phải độ riêng người thân của mình
        Giữ cho tâm thiện thì chính là Phật rồi sao lại phỉ báng kinh pháp của Phật mà bị khẩu nghiệp
        Những vị sư các nhà tu hành chánh đạo đang trong vòng lao lý bởi những kẽ ngu dốt chẳng phải là Quân tử sao?
        hoamai không hiểu ý tôi. không nên nghĩ là tôi nói kinh phật dạy như vậy, mà người đọc kinh phật, ngoài cái việc tu tâm, thường với đời mà hay chịu nhịn, có tâm tránh va chạm, chịu thiệt thòi, tự ru ngủ mình. tính chiến đấu không được bao nhiêu, càng học kinh phật, tính phấn đáu, ganh đua với đời càng kém. Với nhiều người, bài thuốc như thế hiệu nghiệm, bởi làm an định tâm hồn con người ta. Nhưng với số này, mình không phải là người quật cường thì đời nó vùi xuống đất đen. Cái chính là phải giữ cái tâm cho nó ngay, đừng a dua, hùa theo mà làm bậy, đừng trả thù đời. Nhưng phải giữ cho mình cứng cỏi để không bị đời quật ngã. Với lá số này, dễ đưa người có số hận đời, nhưng nếu nhường nhịn thì sẽ bi quan. nếu gồng mình, vượt lên thì trong cái biển bùn như thế, thử hỏi, mình muốn sạch sẽ thế nào, mà không bị họa hại đây. Đọc kinh ư, để ru ngủ mình à ? Khi bị lợi dụng, thua lỗ, vợ thì cằn nhằn, con cái thì nheo nhóc, người nhà thì ..., liệu khi ấy mà ngồi đọc kinh phật ? Ai mà chịu nổi.
        Theo phật, kinh kệ cũng tùy người. Chán đời thì theo phật, di tu là giải thoát. Nhưng bị đời vùi dập nhiều, mà nợ hồng trần còn nhiều, thì ngay Phật cũng khuyên nên dấn thân, chứ chẳng phải bảo: Con ơi đi tu đi cho đỡ khổ ?! Chả có đâu. Đi tu, thì vợ con người thân còn khổ hơn. Mình lại không dứt được hồng trần, lại còn khổ hơn nữa. Nghiệp là vậy, cứ phải đeo cho hết. Đọc kinh, khi chỉ là tự lừa mình thôi. Tôi không thích loại người như vậy.
        Tôi đọc kinh hiều rồi, người nhà (trong họ) tôi cũng nhờ đọc kinh kệ để vượt khó. Nhưng đó là người bị đời nó vùi mà cố gồng mình cũng không được, phải cháp nhận cái số bị vùi xuống đất đen rồi. nên lấy kinh kệ để mà sống. Còn nhuanbao thì không phải thế. Giằng co như một cuộc đấu. Đấy là cái không xấu của lá số này. Khi bị vùi xuống đất đen mà phải dùng kinh kẹ để cứu cánh, đó là lá số Tuyệt. Cùng cực rồi.
        Thân ái.

10. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "vuivui" về bài viết có ích này:

sao_khu_84 (21-04-11),ThienDi (21-04-11)

Cảm ơn
        7
        trong 281 bài viết

Chả phải chỉ có một mình kinh phật dạy người giữ tâm ngay thẳng, thiện. Đạo nào cũng dạy như thế. Mà chẳng cần đạo, nền giáo dục chân chính nào cũng dạy con người như vậy. Vậy thì tại sao lại cứ phải với vào kinh phật ?
        Kinh phật, tu đạo, mà nợ hồng trần vẫn còn, sao gọi là tu, sao gọi là kinh phật. Kinh phật cứu khổ cứu nạn ư ?
        Có phải là cứu người lỡ bước sa chân ? Cứu người tuyệt vọng ? ... Chứ dang yên lành, ngày mai phải đi kiếm cái ăn, để con khỏi đói, để vợ phải thuốc men. Nghĩ còn chẳng ra ? Vậy đọc kinh kệ, liệu có giải quyết được chăng ?
        Tùy người thôi. Chả thế, chả phải trái đất 6 tỷ người, đều theo phật cả, đều đọc kinh phật cả !!!
        Thân ái.

12. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "vuivui" về bài viết có ích này:

ThienDi (21-04-11)

Cảm ơn
        752
        trong 350 bài viết

Kính chú,
        Cháu hiểu chú rồi thì ra chú muốn phá cái ngã cái mê của người ( có nhiều người niệm Phật mà thật ra là niệm ma chứ không phải niệm Phật).Xin lỗi hiểu lầm ý chú, đã mạo phạm mà chú không trách

Bọn cháu cũng không quên chú đã giúp

Xin mời chú tiếp tục công việc của mình

Chúc chú luôn an lành
        thay đổi nội dung bởi: hoa mai, 21-04-11 lúc 01:22
        Thân chào
        Hoa Mai

Trang 47/62 đầuđầu ... 37454647484957 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn