Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 10/13 đầuđầu ... 89101112 ... cuốicuối
    kết quả từ 91 tới 100 trên 121
        Cảm ơn
        0
        trong 4 bài viết

Trích Nguyên văn bởi htruongdinh Xem bài gởi
        htd có quen biết với một số người ở vùng này. Dân nơi này tinh thần khá mạnh mẽ và cứng cỏi. Tuy nhiên, họ chịu nghiệp khá nặng, nhiều người tàn tật, mù lòa và ung thư.
        Chào Bác Htruongdinh,

Bác có thể cho biết mộ Đại Tướng đặt hướng bao nhiêu độ không? Chắc là Tý Ngọ hoặc Nhâm Bính.

Tks,

Laido
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        18
        trong 27 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Laido Xem bài gởi
        Chào Bác Htruongdinh,

Bác có thể cho biết mộ Đại Tướng đặt hướng bao nhiêu độ không? Chắc là Tý Ngọ hoặc Nhâm Bính.

Tks,

Laido
        Không hiểu anh dienba.tn đang về Sơn La hay đi Quảng Bình thu thập thông tin để viết nốt loạt bài về mộ cụ Giáp nhỉ ?
        Mà có bác nào nhà gần đó chịu khó mang cái la kinh ra đo giúp xem mộ hướng bao nhiêu độ thì hay quá .

Cảm ơn
        801
        trong 448 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Laido Xem bài gởi
        Chào Bác Htruongdinh,

Tks,

Laido
        htd cũng chưa xác định được, có lẽ là hướng đông nam. Quảng Bình hiện nay đang lũ lớn, giao thông bị chia cắt. Trong khi toàn vùng mưa khủng khiếp thì khu vực Vũng Chùa nơi an táng chỉ mưa rất nhỏ, trời quang, rất sáng. Nghe nói từ năm 2006 người nhà ĐT VNG đã nhờ người tìm mạch nước ngầm ở Vũng Chùa !

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "htruongdinh" về bài viết có ích này:

thucnguyen (24-10-17)

Cảm ơn
        18
        trong 27 bài viết

htd cũng chưa xác định được, có lẽ là hướng đông nam. Quảng Bình hiện nay đang lũ lớn, giao thông bị chia cắt. Trong khi toàn vùng mưa khủng khiếp thì khu vực Vũng Chùa nơi an táng chỉ mưa rất nhỏ, trời quang, rất sáng. Nghe nói từ năm 2006 người nhà ĐT VNG đã nhờ người tìm mạch nước ngầm ở Vũng Chùa !
        Ôi giời ơi !!!!!
        Trời thì có lúc nắng lúc mưa . Nhiều khi cùng một mặt đường QL mà nửa bên trái mưa ,còn nửa bên phải vẫn nắng chang chang . Điều này giờ khoa học đã giải thích rồi .
        Mấy ngày nay cứ thấy các phương tiện thông tin đại chúng nói thế này thế nọ về khu vực đó . Dĩ nhiên là ai cũng nên và kính trọng cụ Giáp ,nhưng cách cung cấp thông tin đều làm cho thiên hạ nghĩ rằng chỗ đó có thần thánh gì đó thì chưa chắc đã phải là cách tiếp cận khách quan và khoa học .

6. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "cóc vàng" về bài viết có ích này:

htruongdinh (17-10-13),Jangtam58 (17-10-13)

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Thầy hoamanlau bên vietlyso luận pthuy chán quá.vùng đất đại địa thường thì địa thế hiểm trở hoặc đất đai cằn cỗi là lẽ tự nhiên vì trời xắp phải như vậy vì được âm thì mất dương,đất cằn thì khó canh tác nên người dân mới k đào bới xan ủi thì đất quí mới còn.Nơi cuộc sống khốn khó thì người ta sống tình cảm lắm! còn về việc cứ thấy mấy hòn đá nhọn ở hạ sa thì luận là sát là sai lầm,mà cứ thấy đủ thanh long, bạch hổ,chu tước,huyền vũ lại trầm trồ cho là đẹp thì lại quá hời hợt. lại còn nói đá nhọn thì tổn thương nước thì vô căn cớ quá.rong cuộc đất nơi thủy khẩu chảy đi ,hạ sa của thanh long, bạch hổ mà có sông biển thì thường có đá chắn ở đó là lẻ tự nhiên để hộ long bảo quản hình cục là tốt chứ đâu có xấu.còn muốn luận sát hay k thì yếu tố cốt lỏi là luận nhập thủ mạch và thủy.Đương nhiên khi địa sư lập hướng đã kết hợp pháp táng và lý khí để xu cát tỵ hung và thu sơn xuất sát rồi.Còn nói đất sinh ra người k tình cảm là nói bậy vô căn cứ mà còn niệm PHẬT nữa thẹn lắm.Có Bác nào biết lập hướng gì k?để AE trổ tài lý khí ,hình như nhiều người trông lắm.

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Không biết Thầy DIENBA.TN bên đó có giấu nghề k,thấy Bác ấy luận về lăng mộ của CỤ kiến thức loạn xì ngầu luôn.dùng cả bát trạch,tuyến châu bảo của dương trạch,cứ ngỡ Bác ấy đang lập hướng nhà cho ai ấy.lại đem tứ lộ hoàng tuyền,bác sát hung kỵ ra bàn làm gì, chẳng phải đó là kiến thức sơ học hay sao. mà có chứng minh dươc gì đâu.nghe Bác ấy cứ như đang lo việc Quốc gia đại sự AE càng thêm rầu.Nghe nói Bác ấy chuyên làm địa lí âm phần luôn đó.chắc bác ấy giấu nghề rồi.

Cảm ơn
        801
        trong 448 bài viết

Trích Nguyên văn bởi cóc vàng Xem bài gởi
        Không hiểu anh dienba.tn đang về Sơn La hay đi Quảng Bình thu thập thông tin để viết nốt loạt bài về mộ cụ Giáp nhỉ ?
        Mà có bác nào nhà gần đó chịu khó mang cái la kinh ra đo giúp xem mộ hướng bao nhiêu độ thì hay quá .
        Phải có người biết sử dụng la kinh thì mới có thể đo chính xác, nếu nhờ dân tại chỗ thì khả năng sai lệch nhiều.

Cảm ơn
        0
        trong 4 bài viết

Vậy chắc Hợi Tị

Cảm ơn
        52
        trong 284 bài viết

Trích Nguyên văn bởi thuhung Xem bài gởi
        Thầy hoamanlau bên vietlyso luận pthuy chán quá.vùng đất đại địa thường thì địa thế hiểm trở hoặc đất đai cằn cỗi là lẽ tự nhiên vì trời xắp phải như vậy vì được âm thì mất dương,đất cằn thì khó canh tác nên người dân mới k đào bới xan ủi thì đất quí mới còn.Nơi cuộc sống khốn khó thì người ta sống tình cảm lắm! còn về việc cứ thấy mấy hòn đá nhọn ở hạ sa thì luận là sát là sai lầm,mà cứ thấy đủ thanh long, bạch hổ,chu tước,huyền vũ lại trầm trồ cho là đẹp thì lại quá hời hợt. lại còn nói đá nhọn thì tổn thương nước thì vô căn cớ quá.rong cuộc đất nơi thủy khẩu chảy đi ,hạ sa của thanh long, bạch hổ mà có sông biển thì thường có đá chắn ở đó là lẻ tự nhiên để hộ long bảo quản hình cục là tốt chứ đâu có xấu.còn muốn luận sát hay k thì yếu tố cốt lỏi là luận nhập thủ mạch và thủy.Đương nhiên khi địa sư lập hướng đã kết hợp pháp táng và lý khí để xu cát tỵ hung và thu sơn xuất sát rồi.Còn nói đất sinh ra người k tình cảm là nói bậy vô căn cứ mà còn niệm PHẬT nữa thẹn lắm.Có Bác nào biết lập hướng gì k?để AE trổ tài lý khí ,hình như nhiều người trông lắm.
        Quan niệm về chữ huyệt của các cao nhân này có lẽ khác với các sách địa lý thông thường. Huyệt theo nghĩa bình thường là nơi an táng, có thể tạo phước hoặc hoạ chứ không phải chỉ là huyệt theo nghĩa phong thuỷ là tạo phúc. Trong nhiều huyệt cổ của Trung Quốc đã có những huyệt phát ra cả Phản Vương, Phản Tặc nhưng trong lịch sử đã chứng minh có rất nhiều giai đoạn Trung Quốc bị các Phản vương phản tặc này chiếm cứ chia 5 xẻ 7. Theo quan niệm thông thường thì thầy nào dám điểm vào huyệt như vậy? Tất cả điều do thiên mệnh sắp xếp, con người có cưỡng cầu cũng chẳng được. Về phần huyệt để lập chùa miếu đền thì loại huyệt này ở miền sơn cước thì phải có mạch chứa sát khí (mạch đi hiên ngang không xuống thấp, khi đến gần nơi tận cùng thì cũng không bác hoán có chứa nhiều đá lồi lõm, nếu chôn người thì dòng họ sẽ bị gặp tai ương về một khía cạnh nào đó), loại huyệt này cũng thường là Kỵ Long huyệt, đặt huyệt chắn ngang dòng khí nhưng sách có nói: trảm quan triệt mạch thập phần táng, cửu phần bại.
        Các vị phong thuỷ sư có hiểu biết cũng không dám táng cho dòng họ nào mà chỉ khuyên nên xây chùa dựng đền chùa. Xét về huyệt phần của cụ Giáp, Núi Thọ nơi chôn cụ vốn dĩ là cái dư khí của dãy hoành sơn, mạch tạo thành những đồi nhỏ phía sau, xét về sát khí của long mạch thì không có sát khí mạnh, khu vực chôn cụ chưa có dịp khảo sát chất đất nơi đây nên khó có thể định được là chất đất dạng gì. Khu vực này chính huyệt còn nằm ở phía trong kết cách hồi long nhưng sát khí khá mạnh.

12. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "conan135" về bài viết có ích này:

thucnguyen (24-10-17)

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Bác CONAN135 luận hay quá! xin tiếp phần Bác viết một tí.đúng là như Bác luận , phần nhập mạch khí rót gấp vậy nên gọi là sát rồi còn gì.mà từ sát này là nhắc nhỡ địa sư phải dùng pháp táng ví dụ như trừu khí chẳng hạn, sách địa lí có thuật ngữ ai tả ,hữu để khí nhập nhỉ ,nhập kiên cũng là nghĩa này.phần Bác luận chính huyệt thật sâu sắc tiếc rằng k được phép công bố .

Trang 10/13 đầuđầu ... 89101112 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn