Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 10 trên 137

Ðề tài: Một

Threaded View

Cảm ơn
        131
        trong 220 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hactientn Xem bài gởi
        Cảm ơn cụ Longtuan đã cho ý kiến đối với bài viết của hậu học, hậu học biết cụ đang dụng một pháp của tự nhiên, hậu học tôn trọng và chỉ nói đơn giản là nghề của cụ là sửa chữa các tiểu thái cực bị vận hành trái với quy luật, chỉ có con người mới được công nhận là một tiểu thái cực, Trong mỗi một con người cũng là một dấu chấm (.), khi dấu chấm này sinh ra thì ta có tất cả, bầu trời này cuộc sống này, nhưng khi dấu chấm này rời bỏ ra đi thì ta lại lang thang vi hành vô định đến khi bắt đầu một một cuộc hành hóa khác..vô cùng tận...
        Những vật chất khác như hạt giống hay gì đi nữa cũng không thể đem ra so sánh với sự sáng tạo vĩ đại của tạo hóa. Kính cụ, chúc cụ mạnh khỏe
        Có lễ cậu lại nhầm rồi - con người là sự sáng tạo lớn nhất của tạo hóa - quả đất hình thành thì từ những hạt N , C ... sau đến thực vật rồi sinh vật sau đến con người . Đức phật ngày xưa ngồi thiền mà ngộ đạo - thiền tức quay vào trong tức hiểu mình song với hiểu vũ trụ . Trong vũ trụ có cái gì con người có cái đó nào thì N , C , Fe , Cu ,Mg .....vvv...không hiểu những cái nhỏ lấy gì mà hiểu cái lớn .
        Chúng ta là thường nhân , nên có rất nhiều dấu (.) có thể có những người mà đến chết rồi vẫn chưa tìm ra dấu (.) Ngay cả các đạo thì dấu châm đó chưa hoàn chỉnh nhưng đâu phải vì thế mà phiu du trong vũ trụ .....con người càng phát triển thì dấu (. ) này tiếp dấu (? ) rồi lại dấu (. ) cứ như thế cho đến chết .....cái đó người ta gọi là : Học hải vô nhai .
        Cái điểm chính là sinh khí , một hạt giống , hay một cái gì nữa nếu nhìn nhận tinh thì sẽ biết nó có phát triển hay không , cái đó gọi là xem tướng . Có những người ngộ đạo đâu có học và vẫn hiểu điều mà người khác chưa nói ra
        Còn mình đã hiểu vũ trụ được bao nhiêu ? còn phụ thuộc vào thiên nhiên quá nhiều , biết được sự sáng tạo của tạo hóa thế nào ? mà dám nói điều đó ......mọi pháp đều tìm một điểm chính để phát triển tích cực cho từng vật cụ thể .
        Cái cậu đang đi tìm là cái (.) , nếu cậu không đi tìm ở chính bản thân mình , hay những vật gần gũi quanh mình ..thi tôi e cậu sẽ đi vào rừng lý thuyết mênh mông lắm ...
        Vũ trụ lồng vũ trụ , sau hố đen lại là những vũ trụ khác , vật chất qua các hố đen mất hút ngay cả ánh sáng , đến bao giờ mới tìm được nó sau hố đen ......
        Thôi tôi chúc cậu mạnh khỏe để có thể tìm cho mình con đường đi .
        thay đổi nội dung bởi: longtuan, 27-05-16 lúc 10:46
        Trăm năm nhìn xuống đời hư ảo .
        Phút chốc nhìn lên NGỘ lẽ trời .

2. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "longtuan" về bài viết có ích này:

hactientn (27-05-16),ThaiDV (27-05-16)

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn