Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 18/59 đầuđầu ... 8161718192028 ... cuốicuối
    kết quả từ 171 tới 180 trên 583
        Cảm ơn
        0
        trong 1 bài viết

Em lập quẻ theo giờ bác nguoikhonghoc post bài, được quẻ:
        vị tế - mông
        thất cách - bất minh
        luận: không biết em bé ở đâu ứng với quẻ "mông", nên em luận theo quẻ "vị tế" là thất bại.
        còn em bé ở trong hay ngoài nước thì em không biết luận sao.
        Đây chỉ là bài thực hành của em để các bác chỉ dẫn thêm, mong rằng thực tế không phải vậy.
        Chúc anh Châu sớm tìm được con.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        39
        trong 106 bài viết

Trích Nguyên văn bởi ndak Xem bài gởi
        Em lập quẻ theo giờ bác nguoikhonghoc post bài, được quẻ:
        vị tế - mông
        thất cách - bất minh
        luận: không biết em bé ở đâu ứng với quẻ "mông", nên em luận theo quẻ "vị tế" là thất bại.
        còn em bé ở trong hay ngoài nước thì em không biết luận sao.
        Đây chỉ là bài thực hành của em để các bác chỉ dẫn thêm, mong rằng thực tế không phải vậy.
        Chúc anh Châu sớm tìm được con.
        đầu tiên nhìn vào câu hỏi: còn sống hay đã chết? nếu còn sống thì trả lời tiếp câu hỏi ở trong nước hay ở nước ngoài?
        xét phạm vi tồn tại của đứa bé đó:
        vị tế: thất cách
        Mông: bất minh
        chịu khó biến thông chút đỉnh các bạn
        còn thất bại - không biết là phạm vi của ndak rồi! hu hu
        Vị tế: chẳng qua là sự sắp xếp không đúng chỗ nên thành thất cách, làm việc không đúng nên thành thất bại, thất bại nên là dở dang, phải tiếp tục làm tiếp
        đối với phạm vi tồn tại hay không tồn tại hoặc còn sống hay đã chết: vị tế nói cuộc sống của nó còn đang tiếp diễn đó thôi nghĩa là còn đang sống
        còn Mông: làm trọn nghĩa cho vị tế tức là sống thế nào? mấy bạn ndak thử tập biến thông nhé
        khi xác định là còn sống tiếp tục trả lời câu hỏi ở trong nước hay ở nước ngoài?
        Phàm ta phân tích? tự ta hỏi câu trên nghĩa là hỏi về vị trí địa lý, ở cùng ta (trong nước) hay ở khác ta (nước ngoài) hoặc phạm vi trong ngoài, nội ngoại,...
        cũng với tượng vị tế : thất cách là không cùng, hay ở vị trí khác ta
        sơ qua có thể kết luận cô bé năm xưa đó đang ở nước ngoài rồi
        còn cụ thể thì phải nhờ cao minh khác nữa nguoikhonghoc xin chỉ luận tới đây thôi
        thay đổi nội dung bởi: nguoikhonghoc, 21-02-10 lúc 10:33

Cảm ơn
        3
        trong 0 bài viết

nhờ các cao nhân chỉ giúp giùm: quẻ gieo được là Địa Lôi Phục , giờ gieo : giờ Ngọ ngày mồng 3 tết ( Đinh Dậu), cầu .....
        đã có người giải rồi nhưng không hiểu lắm, vậy nhờ các Cao nhân, sư Huynh, Đệ giải lại giùm
        chủ quẻ tuổi Mậu Thân
        thay đổi nội dung bởi: redlight, 21-02-10 lúc 11:53

Cảm ơn
        0
        trong 1 bài viết

Chào bác nguoikhonghoc.
        Thực ra trong lúc lập quẻ, em lại đặt câu hỏi là: anh Châu có tìm lại được con gái hay không?
        Bây giờ em thử luận cô bé hiện sống thế nào qua quẻ Mông: bất minh. Em đoán cô bé này hiện có vấn đề về thần kinh (tại em không hiểu rõ nghĩa của từng quẻ và phạm vi ứng dụng của nó nên chỉ dựa vào nghĩa mà bác thanhtu đăng trên trang 3 mà luận thôi).

Cảm ơn
        39
        trong 106 bài viết

Trích Nguyên văn bởi ndak Xem bài gởi
        Chào bác nguoikhonghoc.
        Thực ra trong lúc lập quẻ, em lại đặt câu hỏi là: anh Châu có tìm lại được con gái hay không?
        Bây giờ em thử luận cô bé hiện sống thế nào qua quẻ Mông: bất minh. Em đoán cô bé này hiện có vấn đề về thần kinh (tại em không hiểu rõ nghĩa của từng quẻ và phạm vi ứng dụng của nó nên chỉ dựa vào nghĩa mà bác thanhtu đăng trên trang 3 mà luận thôi).
        Không thành vấn đề, 64 là 1 quây quần, ta có thể đặt lại câu hỏi thoải mái hoặc giữ nguyên cũng không sao? quan trọng là mỗi phạm vi đều biến thông sao cho danh nghĩa gần với danh lý nhất. nếu em hoc lý thuyết hiểu biết rồi thì dự đoán chỉ còn là vấn đề kinh nghiệm ngày tháng mà thôi. dịch biến luôn luôn không thể dập khuân giống như bác thanhtu, vì mỗi lúc một khác, tượng không tốt cũng không xấu về bản chất mà, phải năng theo dõi lý thuyết thì học theo bác thanhtu sẽ hiểu ra thôi
        chúc thành công

6. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "nguoikhonghoc" về bài viết có ích này:

thanhtu (08-03-10)

Cảm ơn
        1,033
        trong 4,266 bài viết

Trích Nguyên văn bởi nguoikhonghoc Xem bài gởi
        Không thành vấn đề, 64 là 1 quây quần, ta có thể đặt lại câu hỏi thoải mái hoặc giữ nguyên cũng không sao? quan trọng là mỗi phạm vi đều biến thông sao cho danh nghĩa gần với danh lý nhất. nếu em hoc lý thuyết hiểu biết rồi thì dự đoán chỉ còn là vấn đề kinh nghiệm ngày tháng mà thôi. dịch biến luôn luôn không thể dập khuân giống như bác thanhtu, vì mỗi lúc một khác, tượng không tốt cũng không xấu về bản chất mà, phải năng theo dõi lý thuyết thì học theo bác thanhtu sẽ hiểu ra thôi
        chúc thành công
        Trích Nguyên văn bởi nguoikhonghoc Xem bài gởi
        Nhân đây thử tài bác bạch vân 2010 về đoán số lý: đây không phải là thách thức mà là học hỏi
        Tôi kẹp 5 tờ giấy vụn vào trong tệp sách A4, tôi không để ý là để vào trang nào, sau đó gập lại, tôi chợt mở lại nhưng không trúng. tôi chợt nghĩ mình thử dùng dịch tượng đoán xem để trang nào (tệp có 78 trang)
        Lữ - Độn
        Xin mời anh bạch vân 2010
        Nếu anh văn hoài hay thái hòa , bác thanh từ mà vào coi thì cũng đoán thử luôn nhé, bài này rất hay
        Trích Nguyên văn bởi dongphuong Xem bài gởi
        Bài này chắc các cao thủ được mời không luận đâu, các bạn nào mới học dịch cần tìm hiểu cách luận thì vào "Tủ sách Huyền Không Lý Số" theo địa chỉ : http://huyenkhonglyso.com/showthread.php?t=505 tải Tài liệu Dịch lý học đại cương về xem phần Quái Nghĩa ở trang 73 có hướng dẫn chi tiết và đầy đủ. Chúc nhà ta ngày càng có nhiều cao thủ Dịch lý.
        Mong nhận được cách luận khác của anh nguoikhonghoc
        [IMG]http://anhdepblog.com/graphics/popular/images/heart-6.gif[/IMG]
        Hạnh phúc cho những ai biết được bí mật của tự nhiên

8. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "vanhoai" về bài viết có ích này:

dongphuong (09-03-10)

Cảm ơn
        39
        trong 106 bài viết

Lâu rồi không biết anh em có năng học dịch nữa không, sao không thấy sôi động gì cả, nhờ bác nào làm đầu mối giúp anh em năng đóng góp bài

Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

Mình xin phép được hỏi, trong 1 giờ Âm Lịch, chỉ có 1 Dịch Tượng, mà phải dùng để dự đoán hết các việc xảy ra trong giờ đó, nên mình vẫn còn lúng túng. Chẳng hạn mới đây mình xem 2 đội đá banh ở công viên. Cả 2 đội đều có người lớn và trẻ em tham gia. Mình tự hỏi đội nào ghi bàn tiếp theo, được: Tiểu Quá - Dự, nên luận là đội nào nhiều trẻ em hơn [Tiểu Quá] thì sẽ ghi bàn [Dự], quả đúng thế thật, nhưng sau bàn thắng đó rồi, mình cũng lại hỏi tiếp đôi tiếp theo ghi bàn là đội nào, cũng vẫn quẻ Tiểu Quá-Dự đó, ko biết giải quyết sao, xin mọi người cho ý kiến

Cảm ơn
        1,733
        trong 390 bài viết

Trích Nguyên văn bởi testsuda Xem bài gởi
        Mình xin phép được hỏi, trong 1 giờ Âm Lịch, chỉ có 1 Dịch Tượng, mà phải dùng để dự đoán hết các việc xảy ra trong giờ đó, nên mình vẫn còn lúng túng. Chẳng hạn mới đây mình xem 2 đội đá banh ở công viên. Cả 2 đội đều có người lớn và trẻ em tham gia. Mình tự hỏi đội nào ghi bàn tiếp theo, được: Tiểu Quá - Dự, nên luận là đội nào nhiều trẻ em hơn [Tiểu Quá] thì sẽ ghi bàn [Dự], quả đúng thế thật, nhưng sau bàn thắng đó rồi, mình cũng lại hỏi tiếp đôi tiếp theo ghi bàn là đội nào, cũng vẫn quẻ Tiểu Quá-Dự đó, ko biết giải quyết sao, xin mọi người cho ý kiến
        Bạn chịu khó xem lại các bài viết trong web site này, có bài nói về việc chia nhỏ 1 giờ ra làm nhiều khắc, mỗi khắc tương ứng 10 phút là 1 quẻ dịch khác nhau để dự đoán những sự việc khác nhau trong cùng 1 giờ.
        Sự khôn ngoan có giới hạn,
        Sự ngu ngốc thì vô hạn !

Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

Mình rất cám ơn bạn ĐôngPhương, mình quả thật còn kém sót nhiều quá, nhưng nếu có thể xin bạn cho mình biết bài viết ấy trong mục nào, vì web bao la, mình ko biết tìm sao ra đặng, trình độ đã kém, chả lẽ lại dùng Dịch để tìm xem nó ở đâu, chắc chết

Trang 18/59 đầuđầu ... 8161718192028 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Tài liệu Dịch Lý Học Đại Cương
        By admin in forum Tủ sách Huyền Không Lý Số
        Trả lời: 31
        Bài mới: 04-04-17, 22:35
      2. Dịch lý học đại cương
        By virgoo in forum Dịch số
        Trả lời: 67
        Bài mới: 29-10-15, 00:37
      3. Ứng dụng quẻ hình quẻ Dịch trong Phong thủy